Babban manufar
Fis ɗin ya dace da ɗaukar nauyin layi da kariyar gajeriyar kewayawa a cikin kayan aikin rarraba kayan aikin lantarki na masana'antu tare da ƙimar AC na 50Hz, ƙimar ƙarfin AC zuwa 690V, DC 250V zuwa 440V da ƙimar cunent zuwa 1250A.
1.2 Nau'in da ƙayyadaddun bayanai
Nau'i da ƙayyadaddun bayanai
Fuse ya kasu kashi shida masu girma dabam bisa girman bututun fis.Kowane girman yana da madaidaicin kewayon kewayon halin yanzu.Koma zuwa manyan sigogin fasaha don ƙididdige matakin cun ent matakin fiusi masu girma dabam dabam.Za a iya sanye da fis ɗin tare da mai tasiri bisa ga buƙatun mai amfani, kuma mai tasiri gabaɗaya yana tsaye a saman haɗin fis ɗin kai tsaye.
Sunayen fis
Yanayin aiki na al'ada
◆Zazzabi na yanayi
Matsakaicin zafin iska na yanayi ba zai wuce 40 ° C ba, matsakaicin ƙimar da aka auna a cikin sa'o'i 24 ba zai wuce 35 C ba, kuma matsakaicin ƙimar da aka auna a cikin shekara ɗaya zai zama ƙasa da wannan ƙimar.
Matsakaicin zafin jiki na yanayi shine -5 C.
◆Altitude
Tsayin wurin shigarwa kada ya wuce 2000m.
◆Yanayin yanayi
Dangantakar zafi kada ya wuce 50% a matsakaicin zafin jiki na 40 ° C
Za a iya samun zafi mafi girma a ƙananan zafin jiki, misali, har zuwa 90% a 20C.
A ƙarƙashin waɗannan sharuɗɗan, matsakaita na iya faruwa kwatsam saboda canjin yanayin zafi.Ba tare da tuntuɓar masana'anta ba, ba za a iya shigar da fis ɗin a wurin tare da hazo gishiri ko ajiyar masana'antu mara kyau ba.
◆Voltage
Matsakaicin wutar lantarki na tsarin ba zai wuce 1 10% na ƙimar fiusi mai ƙima ba.
Don fuse tare da ƙimar ƙarfin lantarki na 690V AC da 250V 1440V DC, matsakaicin ƙarfin tsarin ba zai wuce 105% na ƙimar ƙarfin lantarki na fiusi ba.
Yanayin shigarwa na al'ada
◆Kashi na shigarwa
Rukunin shigarwa na fuse shine aji I.
◆Matakin gurbacewa
Matsayin rigakafin gurɓataccen fuse ba zai zama ƙasa da matakin3 ba.
◆ Yanayin shigarwa
Za a iya shigar da fis ɗin a tsaye, a kwance ko a tsaye a wurin aiki ba tare da girgizawa da tasiri ba.
Breaking kewayon da amfani category
Hanyar haɗin fuse don fuse shine hanyar haɗin fuse tare da manufa ta gaba ɗaya da cikakken iyawar kewayo, watau "gG" mahaɗin fiusi.
Siffofin tsari da ƙa'idar aiki
Fis ɗin ya ƙunshi tushen fuse da mahaɗin fuse.The fiusi tushe ya hada da tushe lamba, tushe farantin, da dai sauransu The fiusi mahada ya ƙunshi fuse tube, narke, ma'adini yashi, wuka irin lamba, da dai sauransu.
Lokacin da aka shigar da fuse a cikin da'irar, lokacin da na yanzu ke wucewa ta fis ɗin ya wuce wani ƙima don isashen lokaci, narkewar da ke cikin fis ɗin zai kasance a hade, kuma arc yana haifar da fuse lokacin da fuse ya haɗa da yashi ma'adini a cikin fuse. tube za a kashe, don cimma manufar karya da'irar.
Lokacin da aka busa narke, mai nuna alama akan hanyar haɗin fuse zai tashi, yana nuna cewa an busa hanyar haɗin fuse.
Don fuse sanye take da mai tasiri, lokacin da aka haɗa narke, mai tasiri zai fito ta atomatik.Mai amfani kawai yana buƙatar shigar da micro-switch ko na'urar aika siginar da ta dace (wanda mai amfani ya zaɓa kuma ya saya) a gaban mai tasiri, sannan ana iya samun siginar da ake buƙata bayan an haɗa fis ɗin.
Babban sigogi na fasaha
Ana nuna manyan sigogin fasaha na fuse a cikin Tebur 1
Samfura | Ƙarfin wutar lantarki V | Ƙididdigar halin yanzu A | An ƙididdige ƙarfin karya | Ƙarfin ƙima w | |||||
Tushen | Fuse mahada | AC500V | Saukewa: AC690V | DC | An ƙididdige jure wa ƙarfin wutar lantarki na tushe | Ƙarfin ƙima na tushe | Ƙididdigar wutar lantarki ta hanyar haɗin fuse | ||
NT-000 | DC250 AC500 Saukewa: AC690 | 160 | 2, 4, 6, 8, 10, 12, 16, 20, 25, 32, 40, 50, 63, 80, 100 | 120kA | 50k ku | 250V 100KA | >12 | <12 | |
NT-00 | 160 | 2, 4, 6, 8, 10, 12, 16, 20, 25, 32,40, 50, 63, 80, 100, 125, 160 | 120kA | 50k ku | 250V 100KA | ||||
RT16-1 | 250 | 80, 100, 125, 160, 200, 224, 250 | 120kA | 50k ku | 440V 100KA | 6kV ku | >32 | W32 | |
NT-2 | DC440 AC500 Saukewa: AC690 | 400 | 125, 160, 200, 224, 250, 315, 355,400 | 120kA | 50k ku | 440V 50KA | N45 | <45 | |
NT-3 | 630 | 315, 355, 400, 500, 630 | 120kA | 50k ku | 440V 50KA | >60 | W60 | ||
NT-4 | DC250 AC500 | 1250 | 800, 1000, 1250 | lokA | - | 250V 50KA | 3110 | Hukumar Lafiya ta Duniya |
Shaci, girman shigarwa da nauyin fuse
◆Shafi, girman shigarwa da nauyin tushe na fuse
Dubi Hoto na 1 da tebur 2 don ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙirar fis, kuma duba Tebu 2 don nauyin tushe na fuse.
Samfura | A | B | c | D | E | F |
NT-00 | 102 | 122 | 60 | 82 | 25 | - |
NT-1 | 173 | 197 | 83 | 96 | 25 | 28 |
NT-2 | 199 | 223 | 96 | 116 | 26 | 28 |
NT-3 | 208 | 248 | 104 | 125 | 26 | 28 |
NT-4 | 260 | 300 | 135 | 165 | 30 | 44 |
Tebur 2 (Ci gaba)
Samfura | G | H | I | M | Nauyi (kg) |
NT-00 | 8 | 25 | 30 | M8 | 0.20 |
NT-1 | 11 | 26 | 55 | MIO | 0.55 |
NT-2 | 11 | 30 | 61 | MIO | 0.84 |
NT-3 | 11 | 39 | 61 | M12 | 0.98 |
NT-4 | 13 | 45 | 93 | M16 | 3.09 |
Girman iyaka da nauyin haɗin fuse
nauyin haɗin fuse
Dubi Hoto na 2 da tebur 3 don girman iyaka na hanyar haɗin fuse, kuma duba Table 3 don
Hoto 2 Girman iyaka na hanyar haɗin fuse
Tebura 3 girman iyaka da nauyin haɗin fuse
Samfura | a | b | C | d | e | Nauyi (kg) |
NT-000 | 49 | 54 | 78 | 21 | 53 | 0.12 |
NT-00 | 49 | 54 | 78.5 | 29 | 57 | 0.16 |
NT-1 | 67 | 72 | 136 | 48 | 62 | 0.44 |
NT-2 | 67 | 72 | 150 | 59 | 73 | 0.66 |
NT-3 | 67 | 72 | 150 | 67 | 85 | 0.84 |
NT-4 | 79 | 87 | 200 | 88 | 114 | 2.03 |
5. Shigarwa, amfani da kuma kula da fuse
Dole ne a shigar da fis ɗin a cikin gida ko a cikin majalisar da ruwan sama da dusar ƙanƙara ba zai shafa ba, kuma ba za a fallasa su ba kuma a sanya su a wuri mai sauƙi don taɓawa. Lokacin shigar da fuse, tabbatar da cewa wutar lantarki ya fi 8 mm kuma nisan creepage ya fi mm 10. A cikin kewayawa, ana ba da shawarar yanki na giciye na waya mai haɗawa azaman darajar a cikin Table 4.
Tebur na 4 yanki na haɗin waya na fuse
Samfura | Fuse rated halin yanzu A | Yankin yanki na haɗa waya 9 mm |
NT-000 | 100 | 35 |
NT-00 | 160 | 70 |
NT-1 | 250 | 120 |
NT-2 | 400 | 240 |
NT-3 | 630 | 2X (40X5) |
NT-4 | 1250 | 2X (60X5) |
Lokacin da aka busa hanyar haɗin fuse, sabon hanyar haɗin fuse tare da ƙira iri ɗaya, girman da ƙimar halin yanzu kamar yadda mahaɗin fis ɗin na asali dole ne a maye gurbinsa maimakon wayar tagulla.
Canje-canjen hanyoyin haɗin fuse za a yi ta ƙwararrun masu amfani da fuse na musamman.
Lokacin maye gurbin hanyar haɗin fuse, dole ne a aiwatar da shi a ƙarƙashin yanayin babu kaya, zai fi dacewa lokacin da aka yanke wutar lantarki.Ba a ba da izinin amfani da fis don yanke ko haɗa kaya lokacin da ake amfani da maɓalli ba.Bayan maye gurbin hanyar haɗin fuse, tabbatar da cewa tuntuɓar da ke tsakanin hanyar haɗin fuse da lambar tushe tana cikin kyakkyawar hulɗa.
Lokacin kashe wutar lantarki da maye gurbin hanyar haɗin fuse, da fatan za a cire ƙura da sauran datti a kan tushen fis, musamman tuntuɓar tushe, don fuse yana cikin yanayin aiki mai kyau.
Yayin aiki, za a bincika alamar hanyar haɗin fuse akai-akai don gano aikin lokaci ɗaya ko ɓacewar lokaci cikin lokaci.
Sufuri da ajiya na fuse
Za a kiyaye fis ɗin daga ruwan sama da dusar ƙanƙara yayin sufuri da ajiya.Tsawon digo kyauta na duka fis ɗin akwatin kada ya wuce 250mm.
Za a adana fis ɗin a wuri mai kewayar iska da bushewar yanayi, kuma tsayin daka ba zai wuce yadudduka shida ba.
Cire kaya da dubawa na fuse
Bayan an kwashe, da farko duba ko farantin fis ɗin ya yi daidai da lissafin marufi da alamar da ke cikin akwatin marufi, sannan a duba ko fastener ɗin da ke kan fuse base ko fuse link ya sako-sako ko fadowa duba ko bututun ain na hanyar haɗin fuse ta tsage ko ta fashe, duba ko yashin quartz a cikin fuse block yana zubowa, sannan a duba ko an jike fis ɗin ko ruwa ne ya kai masa hari.Idan an sami sharuɗɗan da ke sama, ba za a iya amfani da fis ɗin ba, kuma za a tuntuɓi masana'anta cikin lokaci.
Akwatin fuse zai ƙunshi takardar shaidar samfur, lissafin tattarawa da umarnin aiki.
Umarnin oda
Lokacin yin odar fiusi, samfuri, ƙayyadaddun bayanai, yawa da ƙimar halin yanzu na hanyoyin haɗin fuse daidai za a nuna.Za a iya yin oda tushen fuse da mahaɗin fius daban.
Don fuses na ƙayyadaddun bayanai na musamman da matakan yanzu, za a tuntuɓi masana'anta lokacin yin oda.