Ilimi na asali da kiyaye UPS

Menene tsarin samar da wutar lantarki mara katsewa?
Tsarin samar da wutar lantarki ba tare da katsewa ba wani nau'i ne na na'urar wutar lantarki da ba ta katsewa, tsayayye kuma abin dogaro da ita, wacce ake amfani da ita musamman don kwamfutoci da sauran muhimman kayan aiki, ta yadda har yanzu na'urorin za su iya aiki yadda ya kamata a lokacin da wutar lantarki ba ta da kyau, ta yadda na'urar ba za ta kasance ba. lalace ko gurguje.

图片1

Fa'idodi da fa'idodin tsarin wutar lantarki mara katsewa
Samar da wuta lokacin da aka kashe wutar => tabbatar da cewa kwamfutar ta mutu lafiya kuma bayanan ba za su rasa ba.
Samar da ingantaccen ƙarfin lantarki => kayan kariya kuma tabbatar da aikin yau da kullun na kayan aiki.
Damuwar amo = > Kayan kariya.
Saka idanu mai nisa => mai sarrafa zai iya sanin sabon matsayi na tsarin da ba a katsewa kowane lokaci da ko'ina;a lokaci guda kuma, yana iya isar da saƙon tsarin ba tare da katsewa ba ga ma'aikatan da suka dace ta hanyar aikace-aikace iri-iri a kan hanyar sadarwar, irin su gidan yanar gizon yanar gizo, imel da SNMP Trap.Ƙarfin irin wannan nau'in kayan aiki don sanar da rayayye zai iya sauƙaƙe ma'aikata don sarrafa kayan aiki masu yawa, wanda ba zai iya kawai adana yawan kuɗin da ake amfani da shi na sarrafa kayan aiki ba, amma kuma ya rage haɗarin tsarin.

Tsarin gine-gine na asali guda uku marasa katsewa - Kashe Layin UPS
●Yawanci ɗaukar hanyar wucewa don samar da wutar lantarki kai tsaye zuwa kaya, wato AC (lantarki na birni) a ciki, AC (lantarki na birni) fita, samar da wutar lantarki;kawai lokacin da aka sami kashe wutar lantarki, baturi yana ba da wuta.
●Abubuwa:
a.Lokacin da ikon birni ya kasance na al'ada, abubuwan UPS suna fitowa kai tsaye zuwa lodi ba tare da yin hulɗa da ikon birni ba, kuma yana da ƙarancin ƙarfin hana ƙarar ƙarar wutar lantarkin birni da girgizar kwatsam.
b.Tare da lokacin sauyawa da mafi ƙarancin kariya.
c.Tsarin sauƙi, ƙananan ƙananan, nauyin nauyi, sauƙin sarrafawa, ƙananan farashi

图片2

Tsarin gine-gine na asali guda uku marasa katsewa - Layin Interactive UPS
●Yawanci ana fitar da kewayawa zuwa kaya ta hanyar na'ura, kuma inverter yana aiki azaman caja a wannan lokacin;lokacin da wuta ke kashewa, inverter yana canza ƙarfin baturi zuwa fitarwar AC zuwa kaya.
●Abubuwa:
a.Tare da ƙirar mai juyawa unidirectional, lokacin cajin baturi UPS gajere ne.
b.Tare da lokacin sauyawa.
c.Tsarin sarrafawa yana da rikitarwa kuma farashin yana da yawa.
d.Kariyar tana tsakanin Kan Layi da Kashe Layi, kuma ƙarfin igiyar ruwa kwatsam ya fi kyau ga hayaniyar wutar lantarki.

图片3

Tsarin gine-gine na asali guda uku marasa katsewa - UPS na kan layi
●Mafi yawan wutar da ake fitarwa zuwa kaya ta hanyar inverter, wato, batirin da ke cikin UPS yana aiki da shi a kowane lokaci.Sai kawai lokacin da aka sami gazawar UPS, lodi ko zafi fiye da kima za'a canza shi zuwa fitarwar Ketare zuwa kaya.
●Abubuwa: idan yanayin samar da wutar lantarki yakan haifar da lalacewar inji saboda rashin daidaituwar wutar lantarki, yi amfani da UPS ta kan layi, ta yadda kayan aikin da ke da alaƙa da wannan tsarin ba zai katse ba zai iya samun ingantaccen ƙarfin lantarki.
●Abubuwa:
a.Ana sarrafa wutar lantarki zuwa kaya ta UPS, kuma samar da wutar lantarki yana da inganci mafi girma.
b.Babu lokacin sauyawa.
c.Tsarin yana da rikitarwa kuma farashin yana da yawa.
d.Yana da mafi girman kariya da kuma mafi kyawun ikon sarrafa hayaniyar wutar lantarki na birni da igiyar ruwa kwatsam.

图片4

Kwatanta

Topology Kashe layi Layin Sadarwa Kan layi
Wutar lantarki Stabilizer X V V
Lokacin Canja wurin V V 0
Fitar Waveform Mataki Mataki Tsaftace
Farashin Ƙananan Matsakaici Babban

Hanyar lissafin ƙarfin ƙarfin tsarin wutar lantarki mara katsewa
A halin yanzu, tsarin wutar lantarki mara katsewa wanda aka sayar a kasuwa galibi ana wakilta shi da adadin VA.V=Voltage, A=Anpre, da VA su ne raka'a na iyawar tsarin da ba ya katsewa.

Misali, idan karfin fitarwa na tsarin wutar lantarki mara katsewa na 500VA shine 110V, matsakaicin halin yanzu wanda samfurinsa zai iya bayarwa shine 4.55A (500VA/110V=4.55A).Wucewa wannan halin yanzu yana nufin wuce gona da iri.Wata hanyar da za ta wakilci wutar lantarki ita ce Watt, inda Watt aiki ne na gaske (ainihin amfani da wutar lantarki) kuma VA aiki ne na kama-da-wane.Dangantaka tsakanin su: VA x pF (power factor) = Watt.Babu wani ma'auni don ƙarfin wutar lantarki, wanda gabaɗaya ya bambanta daga 0.5 zuwa 0.8.lokacin zabar tsarin wutar lantarki mara katsewa, dole ne ku koma ga ƙimar PF.

Mafi girman ƙimar PF, mafi girman ƙimar amfani da wutar lantarki, wanda zai iya ceton masu amfani da ƙarin kuɗin wutar lantarki.

Hanyar kulawa ta UPS
Kada ku taɓa yin lodin UPS ɗinku.

Ana ba da shawarar kada a yi amfani da UPS don ɗaukar wasu kayan aikin gida, irin su fanin lantarki, tarkon sauro, da sauransu, in ba haka ba, mummunan sakamako na iya faruwa.

Ita ce mafi kyawun tsarin kulawa don fitarwa akai-akai kuma ana iya gyara sau ɗaya a wata ko sau biyu a wata, amma hanyar fitarwa tana da sauƙaƙa, kawai yanke UPS zuwa Kunna, sannan cire filogin wutar lantarki daga bangon bango.

PS.Sau ɗaya kawai a wata.Kar a sake kunna shi da son rai bayan wannan lokacin.Wannan ba daidai ba ne.A sake tunatar da ku.

Haɗin samfur
Layin Interactive UPS 400 ~ 2KVA
Kan layi UPS 1KVA ~ 20KVA
Inverter 1KVA ~ 6KVA

图片5

Lokacin aikawa: Dec-13-2022